Trong thời đại toàn cầu hóa, thương mại điện tử là xu thế tất yếu, đồng thời là hướng đi đầy hứa hẹn cho các doanh nghiệp trên thế giới nói chung và Việt Nam nói riêng. Nếu không kịp thời nắm bắt, các doanh nghiệp chắc hẳn gặp khó khăn trước mắt và lâu dài, nhất là các doanh nghiệp nhỏ và siêu nhỏ.
Từ ngày 5 đến ngày 7/7, Trung tâm Xúc tiến Thương mại và Đầu tư tổ chức đoàn khảo sát, kết nối các doanh nghiệp An Giang đến thành phố Phú Quốc, tỉnh Kiên Giang. Đoàn công tác do ông Lê Trung Hiếu - Giám đốc và bà Nguyễn Tâm Tuyết Trinh - Phó Giám đốc dẫn đầu, cùng với 7 doanh nghiệp An Giang tham gia.
Trong khuôn khổ Chương trình Chợ phiên Ocop An Giang năm 2024 trên nền tảng TikTok đã diễn Phiên LIVE giới thiệu bán hàng trực tuyến với tên gọi 'Hương Vị An Giang' từ 9 giờ đến 13 giờ ngày 30/06/2024 tại Điểm du lịch Nông trại Phan Nam (xã Mỹ Khánh, thành phố Long Xuyên, tỉnh An Giang).
Trong 2 ngày 25-26/4/2024 vừa qua, Trung tâm Xúc tiến Thương mại và đầu tư An Giang tổ chức lớp tập huấn kỹ năng xúc tiến đầu tư cho cán bộ làm công tác xúc tiến đầu tư thuộc các Sở ngành, huyện, thị, thành phố, các hiệp hội và doanh nghiệp trên địa bàn tỉnh An Giang và tỉnh bạn Kiên Giang. Qua đó giúp bồi dưỡng, nâng cao kiến thức chuyên môn, kỹ năng nghiệp vụ cho người làm công tác xúc tiến đầu tư trong giai đoạn mới.
Hội chợ Thương mại Quốc tế Việt Nam lần thứ 33 (gọi tắt là Hội chợ VIETNAM EXPO 2024) đã chính thức khai mạc sáng ngày 03/4/2024 tại Trung tâm Triển lãm Quốc tế Hà Nội (ICE). Có ông Nguyễn Hồng Diên - Ủy viên Bộ Chính trị - Bộ trưởng Bộ Công Thương, ông Vũ Bá Phú - Cục trưởng Cục Xúc tiến Thương mại đến dự…
Sáng nay, ngày 25/8/2023, Trung tâm Xúc tiến Thương mại và đầu tư An Giang phối hợp với Viện Công nghệ Tata Mandala tổ chức lớp tập huấn kỹ năng xúc tiến đầu tư cho cán bộ Sở ngành, huyện, thị, thành phố và doanh nghiệp trong tỉnh; và cán bộ, chuyên viên thuộc Trung tâm Xúc tiến Thương mại, Du lịch và Đầu tư tỉnh Đồng Tháp. Qua đó giúp nâng cao năng lực, chuyên môn nghiệp vụ và hiệu quả công việc cho người làm công tác xúc tiến đầu tư trong giai đoạn mới.
Nhằm chào mừng Kỷ niệm 136 năm ngày sinh Chủ tịch Tôn Đức Thắng (20/8/1880 – 20/8/2024); 54 năm Ngày Du lịch thế giới (27/9/1970 – 27/9/2014); đồng thời giới thiệu, quảng bá các món ăn đặc sản địa phương của vùng đất An Giang, tạo không gian vui chơi, giải trí phục vụ cho bà con nhân dân trong và ngoài tỉnh đến với An Giang. Trung tâm Xúc tiến Thương mại và Đầu tư tỉnh An Giang tổ chức sự kiện "Ngày hội Bánh dân gian Nam Bộ - An Giang năm 2024 kết hợp hội chợ xúc tiến du lịch, Thương mại – sản phẩm OCOP".
Sáng ngày 17/7/2024, tại Trung tâm Xúc tiến Thương mại và Đầu tư, Ban Tổ chức Ngày hội Bánh dân gian Nam Bộ - An Giang năm 2024 tổ chức họp triển khai các nội dung hoạt động trong khuôn khổ sự kiện.
Nằm trong khuôn khổ các hoạt động của Ngày hội bánh dân gian Nam Bộ - An Giang năm 2024, Hội thi Bánh dân gian làm từ nguyên liệu thốt nốt Chủ đề “Hương sắc An Giang” được tổ chức vào ngày 04 tháng 8 năm 2024. Hội thi do Trung tâm Xúc tiến Thương mại và Đầu tư tỉnh An Giang tổ chức và là một trong những hoạt động đặc sắc, hấp dẫn của Ngày hội.
Chiều ngày 12/7/2024, tại Hội trường Trung tâm Xúc tiến Thương mại và Đầu tư, Đảng ủy Trung tâm Xúc tiến Thương mại và Đầu tư An Giang tổ chức Hội nghị sơ kết công tác xây dựng Đảng 6 tháng đầu năm 2024
Ngày 12/7/2024, tại trụ sở đơn vị, Đảng bộ Trung tâm Xúc tiến Thương mại và đầu tư tổ chức Lễ kết nạp đảng viên mới cho hai quần chúng Võ Thị Thùy Dung và Trần Thị Mỹ Tiên.
Trong 02 ngày 13 – 14/7/2024, Cơ quan cùng Công đoàn cơ sở Trung tâm Xúc tiến Thương mại và Đầu tư phối hợp với Bệnh viện Đa khoa Trung tâm An Giang tổ chức khám sức khỏe định kỳ năm 2024 cho viên chức, người lao động.